อาการแบบนี้เครื่องผมโดนไวรัสรึเปล่าครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย cdaz, 3 มกราคม 2008.

1. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    คือพักหลังวนี่ไม่รู้เป็นอะไรของมัน ต่อMSN แทบไม่เคยติดเลย เวลาติดทีก็เรียกว่าปาฏิหารจริงๆ

แต่ถ้าใช้ window messenger ตัวโบราณที่แถมมากัลเครื่องกลับออนได้

ทว่า อยู่มาวันหนึ่ง ไม่กี่นาทีก่อนหน้านี้

ผมออน window messenger แล้วพบว่าชื่อ เอ็มของผมเปลี่ยนเป็น
    "ผมเป็นเกย์ขายตูดครับ สนใจทั้งรุกทั้งรับติดต่อหได้"

นี่ผมซวยซ้ำซ้อนเองที่ เอ็มแฮ๊ก พร้อมๆ กับที่เครื่องผมบ้า หรือมันเป็นไวรัส เพราะคราวก่อนก็เห็นชื่อ เอ็ม ของเพื่อนคนหนึ่งก็กลายเป็น "ผมเป็นเกย์....." ประมาณนี้เหมือนกัน
    (รหัสเอ๋อเหรอ เอ็มผม คือ ข้อที่บอกว่าผิดพลาดด้านการตั้งเวลาไม่ตรง ซึ่งผมก็ตั้งใหม่แล้วไม่หาย แต่วันดีคืนดีมันก็ต่อเองได้่เฉยๆ เลย ผมไม่สามารถหาเงื่อนไขการเกิดปรากฏการณ์ประหลาดแบบนี้เลยเซ็งจิตมาก)
  2. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    น่าจะโดนแฮ๊กเอาพาสเวิร์ดไปเปลี่ยนเอาเองมากกว่า

ไม่เคยได้ยินไวรัสเปลี่ยนชื่อ msn เลย
  3. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ไม่โดนแฮคพาสเวิร์ดไปก็อาจโดน Spyware นะครับ

แต่ผมว่าไม่ถึงกับขั้น Virus หรอกครับ -0-
  4. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ไปอนนลืมไว้ทีไหนรึเปล่าครับ แล้วมีใครมาเล่นต่อ (นึกถึงตอนเรียนเล่นห้องคอมภาค เพื่อนคนไหนลืมก็เคยโดนแกล้งแบบนี้เหมือนกัน)
  5. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    อาจโดน Spyware ไม่ก็โดนเพื่อนเนียนเปลี่ยนชื่อครับ
  6. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    อาจโดนเพื่อนทำเนียน แฮ๊คเข้าไปเปลี่ยนชื่อหรือเปล่าครับ

รู้สึกตอนนั้นมีคนแฮ๊กเข้าเมลล์เพื่อนผมแล้วก็ส่งข้อความในเอ็มมากวนด้วย รุ่งขึ้นไปต่อว่าเพื่อนผม สิ่งที่เพื่อนตอบกลับมาคือ

... ตรูไม่รู้เรื่องเลยนะ ป้ายสีตรูทำไม

ไม่ถึงกับโดน virus หรอกครับ ผมว่าถ้าเป็นไวรัส ป่านนี้ผมคงโดนไปนานแล้วล่ะ
  7. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ไวรัสน่ากลัวจังครับ - -; อาจจะลืมล็อกที่อื่นไว้ แล้วคนจำรหัสมาแกล้งก็ได้นะครับ
  8. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ก็อย่างที่ rep บนๆบอกมา ลองใช้ anti spyware ดูครับ ถ้าไม่หาย ลงวินโดว์ใหม่เลย ชัวร์ดี
    แล้วหาเว็บที่โหลด MSN ที่น่าเชื่อถือหน่อยโหลด (ระวังเจอบางเว็บ โหลดๆไป ไวรัสพ่วงมาด้วย ซวยอีก)
  9. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    อีกส่วนหนึ่งคือ เวลาลง Plus ตรงที่ถามว่าติดตั้งสปอนเซอร์ไหม

ถ้าตอบว่าติดตั้ง อาจได้ของแถม (ไวรัส) มานะครับ = ="
  10. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ถ้าเป็นการแกล้งกันจริงๆนี่เป็นการแกล้งที่ทุเรศมากจริงๆ
  11. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    อาจจะโดนไวรัสเกรียนครับ
  12. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เคยเล่นที่ร้านรึป่าวครับ ถ้าใช่ เคยล๊อคอินแบบ Auto ทิ้งไว้รึป่าวครับ ถ้าใช่ ก็แสดงว่า เด็กที่ร้าน ที่มาเปิดเครื่องก่อนหน้านั้น ได้ทำการแกล้งคุณด้วยวิธีการเนียนเปลี่ยนชื่อไปแล้วครับ

ถ้าไม่ใช่ ก็อาจจะเป็นสปายแวร์ก็ได้
    แต่ไม่น่าจะใช่สปายแวร์เท่าไหร่แฮะ - -
  13. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ลองเปลี่ยนพาสเวิร์ดดูก่อนสิครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วหายก็แสดงว่าอาจจะลืม auto login ไว้ที่ไหนสักทีแล้วมีึคนมาแกล้งนะึครับ
  14. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เห็นด้วยว่าโดนไวรัสเกรียน เคยไปใช้เอ็มของตัวเองนอกสถานที่แล้วลืมsign outรึเปล่าล่ะครับ ถ้าใช่ก็มีแวว

ดูแล้วไม่น่าจะเป็นสปายแวร์ ถ้ามีจริงขอตั้งชื่อให้ว่า yaranaika
  15. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    เรื่องชื่ิ คิดว่าเป็นไวรัสเกรียนจริงน่ะแหละ ไม่ได้ออนไลน์ในร้านหรอก ผมออนไลน์ในคณะน่ะครับ
    คงโดนเพื่อน ไม่ก็รุ่นน้องแกล้ง โทษฐาน "หล่อเกิน" เอิ๊ก

แต่เรื่องออนเอ็มไม่ได้นี่ยังคาใจอยู่ ตอนนี้ก็ยังออนไม่ได้เลยเวอร์ชั่นใหม่

Share This Page